งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Monday
17 Julโรงเรียนเซนต์ดอมินิกจัดการอบรมคณะครูประดิษฐ์ดอกไม้จันทน์ เพื่อทูลเกล้าทูลกระหม่อมถวายในพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช โดยได้รับเกียรติจากคุณสุวดี ฟองมณี วิทยากรผู้ชำนาญการ สำนักพัฒนาสังคม กรุงเทพมหานคร มาเป็นวิทยากรให้การอบรม เมื่อวันจันทร์ที่ 17 กรกฎาคม 2560 ณ ห้องประชุมอัลเบรา ทั้งนี้คณะครูที่ผ่านการอบรมจะนำความรู้ไปถ่ายทอดให้กับคุณครูและนักเรียนเพื่อร่วมกันเป็นจิตอาสาประดิษฐ์ดอกไม้จันทน์