กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Friday
25 Augคุณพ่อมนูญสนเจริญ อธิการ คณะผู้ใหญ่ คณะครู นักเรียนจัดงานวันฉลองนักบุญดอมินิก ซาวีโอองค์อุปถัมภ์ของโรงเรียนเพื่อเพิ่มความรักความศรัทธาต่อนักบุญดอมินิกซาวีโอ ผู้เป็นแบบอย่างของบรรดาเยาวชนเมื่อวันศุกร์ที่ 25 สิงหาคม 2560 โดยมีพิธีเทิดเกียรตินักบุญดอมินิกซาวีโอ เริ่มด้วยพิธีบูชาขอบพระคุณ การแสดงละครเทิดเกียรตินักบุญดอมินิก การประกวดดอมินิกน้อย ขบวนแห่นักบุญดอมินิกรอบโรงเรียน จากนั้นคุณครูและนักเรียนถวายพวงมาลัยดอกไม้ให้กับท่านนักบุญ ส่วนในภาคบ่ายมีการแข่งขันกีฬาเชื่อมความสัมพันธ์ครูและนักเรียน