Activities, Latest News
งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Friday
1 Sepกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม จัดกิจกรรมส่งเสริมพัฒนาศีลธรรม ม.1, ม.4 โดยได้นิมนต์พระครูวินัยธรประดิษฐ์ สุทฺธิญาโณ,ดร. พร้อมคณะพระอาจารย์วิทยากรจากวัดอัมพวัน ราชวัตร กรุงเทพฯ มาบรรยายธรรมในหัวข้อ “ศีล 5 นำสุขสู่ชีวิต” โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อปลูกฝังและพัฒนาคุณธรรม จริยธรรมแก่นักเรียน เมื่อวันศุกร์ที่ 1 กันยายน 2560 ณ หอประชุมซาวีโอ โรงเรียนเซนต์ดอมินิก