กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Wednesday
25 Octคณะผู้ใหญ่ คณะครู และนักเรียนโรงเรียนเซนต์ดอมินิกประกอบวจนพิธีกรรมและอธิษฐานภาวนา ถวายเป็นพระราชกุศลแด่ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร จบแล้วชมวีดิทัศน์โครงการส่วนพระองค์สวนจิตรลดา ร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี เพลงรักพ่อ…ไม่มีวันพอเพียง และเพลงพระราชาในนิทาน บนหอประชุมซาวีโอ วันพุธที่ 25 ตุลาคม 2560 ในโอกาสพระราชพิธีทรงบำเพ็ญพระราชกุศลออกพระเมรุ และพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร