Activities, Latest News
กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Thursday
23 Novกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม นำนักเรียนชั้น ม.6 ไปทัศนศึกษาเชิงอนุรักษ์ โดยมีกิจกรรมปั่นจักรยานจากวัดบางน้ำผึ้งนอก ถึงสวนศรีนครเขื่อนขันธ์ จากนั้นได้ล่องเรือชมความเจริญของฝั่งกรุงเทพฯ และชมความเป็นธรรมชาติของฝั่งบางกระเจ้า เพื่อให้นักเรียนตระหนักถึงความสำคัญของธรรมชาติ เมื่อวันอังคารที่ 21 พฤศจิกายน 2560