งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Friday
26 Janโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดงานวันวิชาการในชื่อว่า “วิชาการ พัฒนาทักษะชีวิต” เมื่อวันศุกร์ที่ 26 มกราคม 2561 สำหรับกิจกรรมที่จัดขึ้นเพื่อให้นักเรียนได้เข้าร่วมปฏิบัติกิจกรรมในแต่ละฐานของกลุ่มสาระการเรียนรู้ อาทิ วรรณคดีครื้นเครง บรรเลงเพลงพื้นบ้าน, สถานการณ์จำลอง “Margherita Market”, 100 ปี ธงชาติไทย เป็นต้น นอกจากนี้ยังมีการแสดงความสามารถของนักเรียนในรูปแบบต่างๆ การเปิดซุ้มร้านค้าโครงงานอาชีพของนักเรียนชั้น ม.5 ร้านเกมชั้น ม.6 และการออกร้านของผู้ปกครอง