กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Tuesday
30 Janโรงเรียนเซนต์ดอมินิกจัดพิธีตรีวารเตรียมฉลองนักบุญยอห์น บอสโก วันที่ 3 เพื่อเป็นการเทิดเกียรติแด่ท่านนักบุญยอห์น บอสโก ผู้สถาปนาคณะนักบวชซาเลเซียน เมื่อวันอังคารที่ 30 มกราคม 2561 โดยมีคุณพ่อมนูญ สนเจริญ อธิการ เป็นประธานในพิธี โดยหลังจากจบพิธีแล้ว มีการแสดงดนตรีเทิดเกียรตินักบุญยอห์น บอสโก โดยวงดนตรีของนักเรียนที่ได้รับรางวัลชนะเลิศ ซึ่งหลังจบการแสดง คุณพ่ออธิการ ได้มอบเกียรติบัตรแก่วงดนตรีที่ได้รับรางวัลจากการประกวด SD MUSIC CONTEST ครั้งที่ 5