งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Tuesday
26 Junกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทยจัดงานวันสุนทรภู่ เมื่อวันอังคารที่ 26 มิถุนายน 2561 โดยมีกิจกรรมที่น่าสนใจ ได้แก่ ประกวดแต่งกายตัวละครจากเรื่องพระอภัยมณีโดยใช้แนวคิดสร้างสรรค์ นอกจากนี้ภายในงานมีการจัดนิทรรศการผลงานการประกวดต่าง ๆ ของนักเรียน การประกวดร้องเพลงในวรรณคดีของสุนทรภู่ ทั้งนี้เพื่อเป็นการรำลึกเชิดชูเกียรติ และเผยแพร่เกียรติประวัติผลงานของพระสุนทรโวหาร หรือสุนทรภู่ กวีเอกแห่งกรุงรัตนโกสินทร์