งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Wednesday
25 Julกลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี นำนักเรียนชั้น ป.4-ม.2 จำนวน 130 คนไปเข้าค่ายการงานอาชีพและเทคโนโลยี ครั้งที่ 12 “พลิกชีวิต พลิกฟื้นผืนแผ่นดิน ด้วยการงานอาชีพและเทคโนโลยี” เริ่มต้นด้วยการศึกษาการเกษตรทฤษฎีใหม่ ศึกษาโครงการสวนป่าสมุนไพร ชมประมงพัฒนาชุมชน ณ ศูนย์ศึกษาการพัฒนาเขาหินซ้อนอันเนื่องมาจากพระราชดำริ จากนั้นได้เดินทางเข้าที่พัก ณ ทวาราวดี รีสอร์ท อำเภอศรีมหาโพธิ จังหวัดปราจีนบุรี เพื่อทำกิจกรรมต่าง ๆ ที่ให้ความรู้แก่นักเรียน อาทิ กิจกรรม Solar Education ระหว่างวันศุกร์ที่ 20 ถึงวันอาทิตย์ที่ 22 กรกฎาคม 2561