งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Friday
17 Augโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดงานวันเปิดกีฬาภายใน ภายใต้แนวคิด “SAVE OUR PLANET EARTH” เมื่อวันศุกร์ที่ 17 สิงหาคม 2561 สำหรับกิจกรรมภายในวันนั้น ประกอบด้วย การแข่งขันเกมและกีฬาประเภทต่าง ๆ ที่สร้างความสนุกสนาน อาทิ เกมเสือภูเขา เกมตักไข่ไดโนเสาร์ เกมมังกรลอดถ้ำ ชักเย่อ บาสเกตบอล ฯลฯ รวมทั้งการประกวดกองเชียร์ซึ่งเป็นการแสดงพลังความสามัคคีของแต่ละสี อีกทั้งส่งเสริมความมีระเบียบวินัย และความมีน้ำใจนักกีฬาอีกด้วย