งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Friday
24 Augเนื่องในโอกาสวันคล้ายวันเกิดของคุณพ่อเกรียงศักดิ์ ชัยพรแก้ว ผู้จัดการและเหรัญญิก วันพุธที่ 22 สิงหาคม 2561 คณะผู้ใหญ่ คณะครู ได้ร่วมกันจัดงานฉลองวันเกิดให้กับคุณพ่อโดยได้จำลองบรรยากาศงานด้วยกลิ่นหอมกรุ่นของกาแฟ อันสื่อถึงความรักและความอบอุ่นของครอบครัวเซนต์ดอมินิก นอกจากนี้มีการแสดงชุดพิเศษจากผู้แทนครู หลังจบการแสดง คุณพ่อมนูญได้เป็นผู้แทนมอบเกียรติบัตรประกาศเกียรติคุณผู้บังคับบัญชาลูกเสือดีเด่น จากสำนักงานลูกเสือแห่งชาติ ให้กับคุณพ่อเกรียงศักดิ์ ในโอกาสพิเศษนี้อีกด้วย จากนั้นคุณครูร่วมกันร้องเพลงอวยพรวันเกิดเพื่อส่งความสุขให้กับคุณพ่อ งานจบลงด้วยความสุขและความประทับใจ เมื่อวันศุกร์ที่ 24 สิงหาคม 2561