Activities, Latest News
งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Thursday
30 Augกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม จัดกิจกรรมส่งเสริมศีลธรรม สำหรับนักเรียนชั้น ม.1 และ ม.4 โดยได้นิมนต์พระครูปลัดบัณฑิต อินฺทเมธี ผู้ช่วยเจ้าอาวาส วัดสังข์กระจาย เขตบางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ พร้อมคณะพระวิทยากร มาบรรยายธรรม โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อปลูกฝังและพัฒนาคุณธรรม จริยธรรมแก่นักเรียน เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 30 สิงหาคม 2561 ณ หอประชุมซาวีโอ โรงเรียนเซนต์ดอมินิก