กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Tuesday
25 Sepบาทหลวง ดร.มนูญ สนเจริญ อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก บาทหลวงเกรียงศักดิ์ ชัยพรแก้ว ผู้จัดการและเหรัญญิกโรงเรียนเซนต์ดอมินิก และ บาทหลวง ดร.สมิต แดงอำพันธ์ ประธานคณะกรรมการการศึกษาซาเลเซียน เป็นประธานจัดการประชุมครูผู้ประสานงานกิจกรรม โครงการงานชุมนุมลูกเสือ – เนตรนารี ซาเลเซียน ครั้งที่ 8 “ก้าวไปพร้อมกันกับดอนบอสโก (Let’s walk together with Don Bosco.)” โดยมีผู้แทนจากโรงเรียนเซนต์ดอมินิก และวิทยาลัยเทคโนโลยีดอนบอสโก ในฐานะเจ้าภาพร่วมงานชุมนุมฯ พร้อมด้วยผู้แทนจากโรงเรียนดอนบอสโกวิทยา, โรงเรียนหัวหินวิทยาลัย, โรงเรียนแสงทองวิทยา และโรงเรียนสารสิทธิ์พิทยาลัย เข้าร่วมประชุม เมื่อวันเสาร์ที่ 22 กันยายน 2561 ณ ห้องประชุมอัลเบรา โรงเรียนเซนต์ดอมินิก