กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Wednesday
17 Octโรงเรียนเซนต์ดอมินิก ร่วมกับ Friendship Language Academy จัดโครงการศึกษาภาษาและวัฒนธรรมจีน ณ โรงเรียนสาธิตมัธยมแห่งมหาวิทยาลัย SISU (SFLS) นครเซี่ยงไฮ้ ประเทศจีน ระหว่างวันอังคารที่ 9 ถึงวันอังคารที่ 16 ตุลาคม 2561 โดยมีนักเรียนเข้าร่วมโครงการจำนวน 18 คน จากโครงการนี้ นอกจากนักเรียนจะได้รับความรู้ด้านภาษาและวัฒนธรรมของจีนแล้ว ยังได้รับความรู้จากการศึกษาดูงานตามแหล่งเรียนรู้และสถานที่สำคัญต่าง ๆ อาทิ พิพิธภัณฑ์ Shanghai Natural History Museum ทัศนศึกษา ณ Liu Jiahui City Center เป็นต้น