Activities, Latest News
กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Tuesday
20 Novกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม นำนักเรียนชั้น ม.1 ไปทัศนศึกษา ณ หมู่บ้านโปรตุเกส วัดไชยวัฒนาราม เจดีย์ภูเขาทอง และตลาดน้ำอโยธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา เพื่อเป็นการเพิ่มพูนความรู้ อีกทั้งให้รู้จักตระหนักถึงคุณค่าและอนุรักษ์สิ่งที่เป็นสมบัติของชาติ เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 15 พฤศจิกายน 2561