Activities, Latest News
งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Tuesday
20 Novกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม นำนักเรียนชั้น ม.2 ไปทัศนศึกษา ณ วัดพนัญเชิง วัดใหญ่ชัยมงคล พิพิธภัณฑ์เจ้าสามพระยา วัดพระศรีสรรเพชญ์ และตลาดกรุงศรี จังหวัดพระนครศรีอยุธยา เพื่อให้นักเรียนได้ศึกษาประวัติศาสตร์ และชมสถานที่จริงของสิ่งก่อสร้างที่เป็นโบราณสถานต่าง ๆ ของไทย เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 15 พฤศจิกายน 2561