งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Friday
15 Febเมื่อวันพฤหัสบดีที่ 14 กุมภาพันธ์ 2562 ผู้บริหาร ผู้แทนครู และผู้แทนนักเรียน ได้เดินทางไปเยี่ยมชมการฝึกและให้กำลังใจแก่นักศึกษาวิชาทหารโรงเรียนเซนต์ดอมินิก ที่ศูนย์ฝึกนักศึกษาวิชาทหาร (เขาชนไก่) ตำบลลาดหญ้า อำเภอเมือง จังหวัดกาญจนบุรี
Territorial Defence Students Visit
On Thursday, February 14, 2019, the executives, teachers, and students’ representatives visited The Khao Chon Kai Territorial Defence Student-Training Camp located in Lad Yha, Kanchanaburi province. The purpose was to observe the training and visit students.