Activities, Latest News
งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Thursday
11 Aprเพื่อส่งเสริมให้นักเรียนได้มีส่วนร่วมในการสืบสานประเพณีและวัฒนธรรมไทย โรงเรียนเซนต์ดอมินิกได้จัดกิจกรรมวันสงกรานต์ “สงกรานต์ ซ.ด. ชื่นฉ่ำใจ” โดยมีพิธีสรงน้ำแม่พระ นักบุญยอห์น บอสโก นักบุญดอมินิก ซาวีโอ พิธีรดน้ำขอพรจากคณะผู้ใหญ่ คุณครูอาวุโส การแสดงขบวนกลองยาว การแสดงเต้นประกอบเพลงของนักเรียน เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 11 เมษายน 2562