1 ใน 3 เด็กไทย คว้ารางวัล Diamond คณิตศาสตร์นานาชาติ
ด.ช.สรณิจ กิติเฉลิมเกียรติ ม.3/1 เข้าร่วมกิจกรรมคณิตศาสตร์และได้รับรางวัลต่าง ๆ ดังนี้
Thursday
6 Junนายสหภาพ โฉมสกุล ม.6/2, นายปุณณพัฒน์ บางเทศธรรม ม.6/3 และ นายพงศ์พิสุทธิ์ แสงวงษา ม.6/1 เข้าร่วมโครงการศึกษาและแลกเปลี่ยนวัฒนธรรม ระหว่างวันเสาร์ที่ 28 เมษายน ถึงวันเสาร์ที่ 29 กันยายน 2561 ณ Kapiti College, Wellington ประเทศนิวซีแลนด์ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาประสิทธิภาพทางภาษาของผู้เรียน ส่งเสริมให้ผู้เรียนได้ฝึกฝนการใช้ภาษาอังกฤษ และได้รับประสบการณ์ตรงจากการเรียนรู้กับเจ้าของภาษา ได้เรียนรู้วัฒนธรรมของชาวนิวซีแลนด์ และวัฒนธรรมที่หลากหลายจากเยาวชนนานาชาติ สามารถนำความรู้และประสบการณ์จากต่างประเทศมาใช้ประโยชน์เพื่อตนเองและสังคม