งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Tuesday
18 Junเมื่อวันอังคารที่ 18 มิถุนายน 2562 โรงเรียนเซนต์ดอมินิกร่วมรณรงค์โครงการรักษ์สิ่งแวดล้อม “Genใหม่ ไร้หลอดและถุงพลาสติก” (Laudato Si โอกาส 350 ปี มิสซังสยาม) เพื่อปลุกจิตสำนึกและรณรงค์ให้เกิดความรับผิดชอบต่อสิ่งแวดล้อม ลดปัญหาขยะพลาสติก โดยมีการแนะนำและประชาสัมพันธ์โครงการให้นักเรียนได้ช่วยกันรักษาสิ่งแวดล้อม ตลอดปีการศึกษา 2562 ซึ่งมีกิจกรรมประกวดคำขวัญ กลอน เรียงความ คลิปวีดิทัศน์ “รักษ์โลกเลิกพลาสติก” ค่ายแกนนำเยาวชน “รักษ์สิ่งแวดล้อม”