Activities, Latest News
งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Monday
24 Junครูใหม่โรงเรียนเซนต์ดอมินิกปีการศึกษา 2562 จำนวน 6 คน เข้ารับการอบรมสัมมนาครูใหม่ในเครือซาเลเซียน หัวข้อ “ระบบป้องกันของคุณพ่อบอสโก” โดยคุณพ่อยะรัตน์ ไชยรา เป็นวิทยากร ทั้งนี้เพื่อให้ครูใหม่ได้เข้าใจแนวทางในการอบรมเด็กโดยใช้ระบบป้องกันตามจิตตารมณ์ของคุณพ่อบอสโก ณ บ้านซาเลเซียนฟื้นฟูจิตใจ อำเภอหัวหิน จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ ระหว่างวันศุกร์ที่ 21 ถึงวันอาทิตย์ที่ 23 มิถุนายน 2562