กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Monday
22 Julกลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ จัดค่ายนักวิทยาศาสตร์ ครั้งที่ 17 ให้กับนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-6 จำนวน 152 คน โดยวันแรกนักเรียนได้ไปทัศนศึกษา ณ ศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษารังสิต จากนั้นเดินทางไป ภูสักธารรีสอร์ท อำเภอเมือง จังหวัดนครนายก สำหรับวัตถุประสงค์ของการจัดค่ายครั้งนี้ เพื่อให้นักเรียนได้ฝึกทักษะกระบวนการทางวิทยาศาสตร์ เรียนรู้การทำงานร่วมกับผู้อื่น อีกทั้งได้รับความสนุกสนานจากเกมวิทยาศาสตร์ และกิจกรรมนันทนาการ ระหว่างวันศุกร์ที่ 19 ถึงวันอาทิตย์ที่ 21 กรกฎาคม 2562