กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Thursday
15 Augกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม จัดกิจกรรมส่งเสริมศีลธรรม โดยได้นิมนต์พระอาจารย์สมพงษ์ รตนวํโส พระวิทยากรวัดสร้อยทอง พระอารามหลวง เขตบางซื่อ กรุงเทพฯ มาบรรยายธรรมให้กับนักเรียนชั้น ม.4 และ พระอาจารย์วรัญชัย อติญาโณ พระวิทยากรวัดยานนาวา พระอารามหลวง เขตสาทร กรุงเทพฯ มาบรรยายธรรมให้กับนักเรียนชั้น ม.1 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อปลูกฝังและพัฒนาคุณธรรม จริยธรรมแก่นักเรียน เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 15 สิงหาคม 2562 ณ หอประชุมซาวีโอ โรงเรียนเซนต์ดอมินิก