งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Tuesday
20 Augโรงเรียนเซนต์ดอมินิกจัดพิธีตรีวารเตรียมฉลองนักบุญดอมินิก ซาวีโอ วันที่หนึ่ง เมื่อวันอังคารที่ 20 สิงหาคม 2562 โดยคุณพ่อมนูญ สนเจริญ อธิการ เป็นประธานในพิธี คุณพ่อศักดิ์ชัย ตรีว่าอุดม รองอธิการ, คุณพ่อเกรียงศักดิ์ ชัยพรแก้ว รองผู้อำนวยการและเหรัญญิก ให้เกียรติร่วมพิธี นอกจากนี้มีการจัดกิจกรรม “แฟนพันธุ์แท้พี่ดอมินิก” ระดับชั้นมัธยมศึกษา ซึ่งเป็นการแข่งขันตอบปัญหาเกี่ยวกับชีวประวัตินักบุญดอมินิก ซาวีโอ องค์อุปถัมภ์ของโรงเรียน