งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Thursday
24 Octโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดโครงการค่ายภาษาจีนต่างประเทศ ณ โรงเรียนนานาชาติหรงหวาย เมืองจูจี้ มณฑลเจ้อเจียง สาธารณรัฐประชาชนจีน ระหว่างวันพุธที่ 16 ถึงวันพุธที่ 22 ตุลาคม 2562 โดยมีนักเรียนเข้าร่วมโครงการจำนวน 16 คน จากโครงการนี้ นอกจากนักเรียนจะได้รับความรู้ด้านภาษาและวัฒนธรรมของจีนแล้ว ยังได้รับความรู้จากการศึกษาดูงานตามแหล่งเรียนรู้และสถานที่สำคัญต่าง ๆ อาทิ ทัศนศึกษาอุทยานแห่งชาติอู๋เซียะ เป็นต้น