งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Thursday
24 Octงานอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจสำหรับครูคาทอลิกประจำปีการศึกษา 2562 ในหัวข้อ “HOLINESS FOR YOU TOO” เมื่อวันอังคารที่ 22 ตุลาคม 2562 เพื่อฟื้นฟูความเชื่อ ความศรัทธา ทั้งยังให้ตระหนักถึงหน้าที่ของคริสตชนที่ดีในบทบาทครูคาทอลิกในโอกาสที่พระศาสนจักรคาทอลิกไทยรำลึกถึงการสถาปนา “มิสซังสยาม” (ค.ศ. 1669-2019) อีกด้วย ในการนี้คณะครูคาทอลิกเข้าชมสักการสถานบุญราศี นิโคลาส บุญเกิดฯ โดยมีบาดหลวง อนุสรณ์ แก้วขจร เป็นวิทยากรในบรรยาย