Activities, Latest News
งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Monday
18 Novกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม นำนักเรียนชั้น ม.3 ไปทัศนศึกษา ณ พิพิธภัณฑ์ตำนานเมืองอ่างทอง วัดจันทรังษี จังหวัดอ่างทอง และตลาดน้ำหลวงปู่ทวด จังหวัดพระนครศรีอยุธยา เพื่อให้นักเรียนได้ศึกษาประวัติศาสตร์ ความเป็นมาของศิลปกรรม สถาปัตยกรรม ตลอดจนถึงศิลปาชีพของไทย เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 14 พฤศจิกายน 2562