กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Friday
17 Julโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดพิธีประดับเข็มนักเรียนชั้น ม.4 โดยมีพิธีเสกเข็มเพื่อความเป็นสิริมงคล จากนั้นเป็นการประดับเข็มให้กับนักเรียนชั้น ม.4 และเข็มหัวหน้าห้องชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย โดยคุณพ่อมนูญ สนเจริญ อธิการ คุณพ่อศักดิ์ชัย ตรีว่าอุดม รองอธิการ คุณพ่อเกรียงศักดิ์ ชัยพรแก้ว รองผู้อำนวยการ/เหรัญญิก และคณะผู้บริหาร เมื่อวันศุกร์ที่ 17 และวันจันทร์ที่ 20 กรกฎาคม 2563 ณ โถงอาคารยอห์น บอสโก อนุสรณ์ 200 ปีชาตกาล