งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Friday
16 Octกลุ่มลูกเสือสำรองโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมสอบวิชาพิเศษลูกเสือสำรอง ชั้น ป.3 เพื่อให้ลูกเสือทดสอบภาคปฏิบัติวิชาพิเศษลูกเสือสำรอง และพิธีประดับดาวดวงที่ 3 ตามหลักการจัดการเรียนการสอนในรายวิชาลูกเสือสำรอง และข้อบังคับของคณะลูกเสือแห่งชาติ โดย ผบ.นิลรยา ภักตร์ผ่อง รองผู้อำนวยการลูกเสือโรงเรียน เป็นประธานในพิธีเปิด พร้อมทั้งได้รับเกียรติจากคุณพ่อศักดิ์ชัย ตรีว่าอุดม รองอธิการ เป็นประธานในพิธีปิด สำหรับการทดสอบครั้งนี้ ลูกเสือสำรองต้องเข้าร่วมกิจกรรมตามฐานประกอบด้วย ฐานความปลอดภัย ฐานนักปฐมพยาบาล ฐานนักค้นหาธรรมชาติ ฐานการฝีมือ เป็นต้น เมื่อวันศุกร์ที่ 16 ตุลาคม 2563 ณ อาคารยอห์น บอสโก อนุสรณ์ 200 ปีชาตกาล