งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Monday
16 Novกองลูกเสือโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมสอบภาคปฏิบัติลูกเสือสามัญ ชั้น ป.4, ป.5 และ ป.6 เพื่อทดสอบภาคปฏิบัติตามหลักสูตรลูกเสือสามัญ โดยได้รับเกียรติจาก คุณพ่อมนูญ สนเจริญ อธิการ เป็นประธานในพิธีเปิด สำหรับการทดสอบครั้งนี้ ลูกเสือสามัญต้องเข้าร่วมกิจกรรมตามฐาน อาทิ ชีวิตชาวค่าย การปฐมพยาบาล การผจญภัย กิจกรรมสร้างเครื่องยิงม้าโรมัน เป็นต้น เมื่อวันเสาร์ที่ 14 พฤศจิกายน 2563 ณ โรงเรียนเซนต์ดอมินิก