งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Friday
4 Decกองลูกเสือโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมการสอบภาคปฏิบัติวิชาพิเศษลูกเสือสำรอง และพิธีประดับดาวดวงที่ 2 ชั้นประถมศึกษาปีที่ 2 เพื่อสอบภาคปฏิบัติตามหลักสูตรลูกเสือสำรอง โดยได้รับเกียรติจาก คุณพ่อศักดิ์ชัย ตรีว่าอุดม รองอธิการ เป็นประธานในพิธีเปิด สำหรับกิจกรรมครั้งนี้ ลูกเสือต้องเข้าร่วมกิจกรรมตามฐาน อาทิ การปฐมพยาบาล การผูกเงื่อน ความสามารถในเชิงทักษะ งานฝีมือ เป็นต้น เมื่อวันศุกร์ที่ 4 ธันวาคม 2563 ณ โรงเรียนเซนต์ดอมินิก