งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Friday
19 Febงานอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดพิธีเดินรูป 14 ภาค ในทุกวันศุกร์ของเทศกาลมหาพรต เพื่อเป็นการติดตามพระเยซูเจ้าบนทางกางเขนของพระองค์ ด้วยการสวดภาวนาและรำพึงถึง 14 สถาน เป็นกิจศรัทธาของคริสตชน ที่ปฏิบัติกันโดยเฉพาะอย่างยิ่งในช่วงเทศกาลมหาพรตและสัปดาห์ศักดิ์สิทธิ์ ซึ่งเริ่มเมื่อวันศุกร์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2564 ณ วัดแม่พระองค์อุปถัมภ์ โดยมีคุณพ่อเกรียงศักดิ์ ชัยพรแก้ว รองผู้อำนวยการและเหรัญญิก เป็นประธาน