Activities, Latest News
กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Wednesday
2 Marวันพุธที่ 2 มีนาคม 2565 งานอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิกจัดพิธีบูชาขอบพระคุณโอกาสวันพุธรับเถ้า เพื่อเป็นการเริ่มต้นเข้าสู่เทศกาลมหาพรต ที่วัดแม่พระองค์อุปถัมภ์ โดยมีคุณพ่อยะรัตน์ ไชยรา จิตตาภิบาล เป็นประธานในพิธี ซึ่งวันนี้สมเด็จพระสันตะปาปาฟรังซิสทรงเชิญชวนคริสตชนและทุกคนในโลกให้ร่วมพลีกรรม อธิษฐานภาวนาเพื่อสันติภาพ โดยเฉพาะสำหรับประเทศยูเครน