Activities, Latest News
กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Tuesday
24 Mayโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดพิธีบูชาขอบพระคุณ โอกาสฉลองแม่พระองค์อุปถัมภ์ ที่วัดแม่พระองค์อุปถัมภ์ (วัดน้อยประจำโรงเรียน) โดยมี คุณพ่อยะรัตน์ ไชยรา จิตตาภิบาล เป็นประธานในพิธี คุณพ่อเกรียงศักดิ์ ชัยพรแก้ว อธิการ คุณพ่อศักดิ์ชัย ตรีว่าอุดม รองอธิการและเหรัญญิก ร่วมพิธี หลังพิธีบูชาขอบพระคุณ มีการประชุมชี้แจงการเรียนการสอนคำสอน ประจำปีการศึกษา 2565 ให้กับนักเรียนคาทอลิก เมื่อวันอังคารที่ 24 พฤษภาคม 2565