งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Friday
10 Junโรงเรียนเซนต์ดอมินิกจัดพิธีบูชาขอบพระคุณ ในโอกาสเปิดปีการศึกษา 2565 เพื่อเป็นการเทิดเกียรติแม่พระองค์อุปถัมภ์ รวมทั้งขอพระพรจากพระมารดาองค์อุปถัมภ์ นักบุญยอห์น บอสโก และนักบุญดอมินิก ซาวีโอ สำหรับการเรียนการสอน การดำเนินกิจกรรมในทุกด้านของโรงเรียน ตลอดจนการเจริญชีวิตของแต่ละคนในบ้านเซนต์ดอมินิก ให้มีความเจริญก้าวหน้าและประสบความสำเร็จ โดยคุณพ่อเกรียงศักดิ์ ชัยพรแก้ว อธิการ เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย คุณพ่อศักดิ์ชัย ตรีว่าอุดม รองอธิการ และคุณพ่อยะรัตน์ ไชยรา จิตตาภิบาล ร่วมประกอบพิธี เมื่อวันศุกร์ที่ 10 มิถุนายน 2565