งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Friday
24 Junคณะคุณครู และนักเรียนคาทอลิก ร่วมพิธีบูชาขอบพระคุณสมโภชพระหฤทัยของพระเยซูเจ้า และระลึกถึงแม่พระองค์อุปถัมภ์ ที่วัดแม่พระองค์อุปถัมภ์ (วัดน้อยประจำโรงเรียน) โดยมี คุณพ่อยะรัตน์ ไชยรา จิตตาภิบาล เป็นประธานในพิธี คุณพ่อเกรียงศักดิ์ ชัยพรแก้ว อธิการ คุณพ่อศักดิ์ชัย ตรีว่าอุดม รองอธิการและเหรัญญิก ร่วมพิธี โอกาสนี้มีการโปรดศีลมหาสนิทครั้งแรกให้กับ อันตน ปัณณทัต นรารัตนโชติ ป.6/4 และหลังพิธีบูชาขอบพระคุณ มีการมอบเกียรติบัตรการรับศีลมหาสนิทครั้งแรก เมื่อวันศุกร์ที่ 24 มิถุนายน 2565