งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Monday
4 Julงานอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก ได้นำนักเรียนคาทอลิกจำนวน 26 คน เข้ารับศีลศักดิ์สิทธิ์ โดยมีนักเรียนรับศีลกำลัง จำนวน 18 คน และนักเรียนรับศีลมหาสนิทครั้งแรก จำนวน 8 คน ในพิธีบูชาขอบพระคุณโอกาสสมโภชนักบุญเปโตรและนักบุญเปาโล โดยพระสังฆราชโยเซฟ ประธาน ศรีดารุณศีล มุขนายกแห่งเขตศาสนปกครองสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในพิธี คุณพ่อเกรียงศักดิ์ ชัยพรแก้ว อธิการ คุณพ่อยะรัตน์ ไชยรา จิตตาภิบาล ร่วมพิธี เมื่อวันอาทิตย์ที่ 3 กรกฎาคม 2565 ณ วัดนักบุญยอห์น บอสโก กรุงเทพฯ