1 ใน 3 เด็กไทย คว้ารางวัล Diamond คณิตศาสตร์นานาชาติ
ด.ช.สรณิจ กิติเฉลิมเกียรติ ม.3/1 เข้าร่วมกิจกรรมคณิตศาสตร์และได้รับรางวัลต่าง ๆ ดังนี้
Tuesday
30 Augคุณพ่อศักดิ์ชัย ตรีว่าอุดม รองอธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก ให้เกียรติมอบรางวัลกิจกรรมการประกวด “ร้อยพัน…ดอมินิกน้อย” สำหรับนักเรียนระดับชั้น ป.4-ป.6 เมื่อวันอังคารที่ 30 สิงหาคม 2565 ณ อาคารมารีย์
สำหรับกิจกรรมการประกวด “ร้อยพัน…ดอมินิกน้อย” เป็นการประกวดแต่งกายเลียนแบบนักบุญดอมินิก ซาวีโอ ซึ่งเป็นองค์อุปถัมภ์ของโรงเรียนเซนต์ดอมินิก โดยยึดแนวความคิดที่ว่า “เป็นคนดีตามแบบอย่างนักบุญดอมินิก” เพื่อให้นักเรียนสามารถเรียนรู้ประวัติ และดำเนินชีวิตตามแบบอย่างของท่าน ในฐานะที่เป็นนักเรียนโรงเรียนเซนต์ดอมินิก