1 ใน 3 เด็กไทย คว้ารางวัล Diamond คณิตศาสตร์นานาชาติ
ด.ช.สรณิจ กิติเฉลิมเกียรติ ม.3/1 เข้าร่วมกิจกรรมคณิตศาสตร์และได้รับรางวัลต่าง ๆ ดังนี้
Wednesday
31 Augคุณพ่อเกรียงศักดิ์ ชัยพรแก้ว อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก ให้เกียรติมอบเกียรติบัตรกิจกรรมการประกวด “ร้อยพัน…ดอมินิกน้อย” สำหรับนักเรียนระดับชั้น ป.1-ป.3 เมื่อวันพุธที่ 31 สิงหาคม 2565 ณ ลานมาโกเน
สำหรับกิจกรรมการประกวด “ร้อยพัน…ดอมินิกน้อย” เป็นการประกวดแต่งกายเลียนแบบนักบุญดอมินิก ซาวีโอ ซึ่งเป็นองค์อุปถัมภ์ของโรงเรียนเซนต์ดอมินิก โดยยึดแนวความคิดที่ว่า “เป็นคนดีตามแบบอย่างนักบุญดอมินิก” เพื่อให้นักเรียนสามารถเรียนรู้ประวัติ และดำเนินชีวิตตามแบบอย่างของท่าน ในฐานะที่เป็นนักเรียนโรงเรียนเซนต์ดอมินิก