กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Thursday
15 Sepคุณพ่อเกรียงศักดิ์ ชัยพรแก้ว อธิการ พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย ตรีว่าอุดม รองอธิการ คุณพ่อยะรัตน์ ไชยรา จิตตาภิบาล และผู้แทนคณะผู้บริหาร มอบเหรียญที่ระลึกพระรูปนักบุญดอมินิก ซาวีโอ ที่ได้รับการอธิษฐานภาวนาประกอบพิธีเสกโดยพระคาร์ดินัลฟรังซิส เซเวียร์ เกรียงศักดิ์ โกวิทวาณิช สมณประมุขแห่งอัครสังฆมณฑลกรุงเทพฯ ในโอกาสฉลองการก่อตั้งโรงเรียนเซนต์ดอมินิกครบ 60 ปี “เซนต์ดอมินิกร่วมใจศุภสมัย 60 ปี” โดยมอบให้นักเรียนทุกคนผ่านคุณครูประจำชั้น เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 15 กันยายน 2565 ณ ลานมาโกเน โรงเรียนเซนต์ดอมินิก