Activities, Latest News
งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Wednesday
11 Janโรงเรียนเซนต์ดอมินิก ร่วมกับทีมงานจากบริษัท นิปปอน เคมิคอล จำกัด ได้ซ้อมอพยพหนีไฟและทบทวนการดับเพลิงภายในโรงเรียน ประจำปีการศึกษา 2565 เพื่อให้คณะครู นักเรียน และพนักงาน มีความรู้ ความเข้าใจเรื่องแผนการเตรียมความพร้อม และวิธีการอพยพหนีไฟ รวมทั้งรู้จักวิธีการป้องกันและการเข้าระงับเหตุอัคคีภัยได้อย่างถูกต้อง เมื่อวันพุธที่ 11 มกราคม 2566