งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Tuesday
31 Janคุณพ่อเกรียงศักดิ์ ชัยพรแก้ว อธิการ คุณพ่อยะรัตน์ ไชยรา จิตตาภิบาล พร้อมผู้แทนครูโรงเรียนเซนต์ดอมิก ได้นำสิ่งของ เครื่องอุปโภคบริโภค เสื้อผ้า อุปกรณ์การเรียน ของเล่น เงินบริจาคของผู้ปกครอง นักเรียน คุณครู บุคลากรโรงเรียนเซนต์ดอมินิก ซึ่งได้ร่วมทำบุญในโอกาสเทศกาลคริสต์มาส และปีใหม่ โดยได้นำไปมอบให้กับเด็ก ๆ ตลอดจนสมาชิกที่อยู่ในความดูแลของโรงเรียนและศูนย์เยาวชนในมูลนิธิคณะซาเลเซียนแห่งประเทศไทย ณ ศูนย์อบรมเด็กชาวไทยภูเขาโรงเรียนบ้านแม่ปอน อ.จอมทอง จ.เชียงใหม่ โรงเรียนบ้านแม่กิ๊ อ.ขุนยวม จ.แม่ฮ่องสอน และบ้านดอนบอสโก ดอยสะเก็ด จ.เชียงใหม่ เพื่อเป็นการแบ่งปันและมอบความสุขให้กับเด็กและเยาวชนในโครงการโรงเรียนน้อง ประจำปีการศึกษา 2565 ของโรงเรียนเซนต์ดอมินิก ระหว่างเดือนธันวาคม 2565 ถึงเดือนมกราคม 2566 ทั้งนี้เป็นการสานต่อเจตนารมณ์ของคุณพ่อบอสโก ให้เยาวชนทุกคนมีความสุข ความร่าเริง ความมีชีวิตชีวา เจริญชีวิตอย่างเหมาะสม