งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Wednesday
15 Febผู้ปกครอง คณะครู และนักเรียนโรงเรียนเซนต์ดอมินิก ร่วมกันบริจาคเงินตามกำลังศรัทธา เพื่อช่วยเหลือบรรเทาทุกข์แก่ผู้ประสบธรณีพิบัติภัยแผ่นดินไหวที่สาธารณรัฐตุรเคียและสาธารณรัฐอาหรับซีเรีย ทั้งนี้เป็นการประสานความช่วยเหลือผ่านทางสภาประมุขบาทหลวงโรมันคาทอลิกแห่งประเทศไทย คณะซาเลเซียนแห่งประเทศไทย โดยมีคณะกรรมการนักเรียนและสมาชิกสโมสรอินเทอร์แรคท์ รับบริจาคตามห้องเรียน ตั้งแต่วันพุธที่ 15 ถึงวันศุกร์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2566