Activities, Latest News
งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Friday
10 Marเมื่อวันศุกร์ที่ 10 มีนาคม 2566 คุณพ่อยะรัตน์ ไชยรา จิตตาภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดประชุมสรุปงานครูคำสอน ประจำปีการศึกษา 2565 เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้การสอนคำสอนสำหรับนักเรียนคาทอลิกในแต่ละระดับชั้น จากนั้นคุณพ่อจิตตาภิบาลได้แบ่งปันข้อคิด “As the Yeast in today’s human family” ตามคำขวัญของคุณพ่ออัคราธิการ ประจำปี 2566 เพื่อเป็นแนวทางพัฒนาการสอนคำสอนในปีการศึกษาหน้า ณ ห้องงานอภิบาล