กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Tuesday
11 Aprคุณพ่อเกรียงศักดิ์ ชัยพรแก้ว อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก พร้อมผู้แทนคณะผู้บริหาร ให้การต้อนรับ ดร.มีโชค ทองไสว คุณสุภาณี บุญภากร คุณแก้วขวัญ ศรีสังข์ คณะผู้ตรวจจาก Cambridge Associate Thailand และคุณวีรวัฒน์ กัลชาญพิเศษ ที่ปรึกษาโครงการฯ ในโอกาสตรวจโรงเรียนสำหรับ โครงการ Saint Dominic English Program ตามมาตรฐาน Cambridge Assessment International Education (CAIE) ของงานวิเทศสัมพันธ์ ฝ่ายวิชาการ ณ ห้องประชุมกันตาเต ดอมิโน โดยเริ่มจากการชมวีดิทัศน์แนะนำโรงเรียน ตามด้วยการสัมภาษณ์ผู้บริหาร ผู้รับผิดชอบโครงการฯ และเยี่ยมชมอาคารสถานที่ของโรงเรียนเพื่อเอื้อประโยชน์ต่อการเรียนการสอนสำหรับโครงการฯ จากนั้นเป็นการสรุปพร้อมรับฟังข้อเสนอแนะจากคณะผู้ตรวจฯ ด้วยความเป็นกัลยาณมิตรที่ดี เมื่อวันอังคารที่ 11 เมษายน 2566