กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Monday
15 Mayฝ่ายกิจการนักเรียน ฝ่ายบุคลากร กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา โรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดการแข่งขันกีฬาคณะครูภายในโรงเรียน “สร้างสรรค์สัมพันธ์ สุขสันต์หรรษา” เพื่อให้คณะครูได้แสดงออกถึงความสามัคคี รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย อีกทั้งเห็นความสำคัญของการออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ
สำหรับกิจกรรมแข่งขันเกมและกีฬา ประกอบด้วย เกมเก้าอี้ดนตรี เกมห่วงเคลื่อนที่ เกมวิ่งกระสอบ และกีฬาวอลเลย์บอล เป็นต้น หลังการแข่งขันเสร็จสิ้น เป็นการมอบเหรียญและถ้วยรางวัล โดยได้รับเกียรติจากคุณพ่อเกรียงศักดิ์ ชัยพรแก้ว อธิการ คุณพ่อศักดิ์ชัย ตรีว่าอุดม รองอธิการและเหรัญญิก คุณพ่อยะรัตน์ ไชยรา จิตตาภิบาล เมื่อวันจันทร์ที่ 15 พฤษภาคม 2566 ณ ลานมาโกเน