งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Wednesday
31 Mayเนื่องในโอกาสวันคล้ายวันเกิดของคุณพ่อศักดิ์ชัย ตรีว่าอุดม รองอธิการและเหรัญญิก วันพุธที่ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2566 คณะผู้ใหญ่ คณะครู และนักเรียนได้ร่วมกันส่งความสุขแด่คุณพ่อ โดยในช่วงเช้าเป็นการแสดงประกอบเพลงของนักเรียน พร้อมทั้งร้องเพลงอวยพรวันเกิด ส่วนในช่วงบ่ายได้รับเกียรติจากกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ เป็นแม่งานจัดกิจกรรมส่งความสุขแด่คุณพ่อ โดยบรรยากาศเต็มไปด้วยความสนุกสนาน และความรักของครอบครัวเซนต์ดอมินิก โอกาสนี้คุณพ่อได้ให้ข้อคิดว่า “การทำงานอยู่ท่ามกลางเยาวชน เช่นเดียวกับคุณพ่อบอสโก ถือเป็นความสุขในชีวิต”