งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Friday
2 Junโรงเรียนเซนต์ดอมินิกจัดพิธีถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี เจริญพระชนมพรรษา 45 พรรษา โดยมีพิธีถวายพานพุ่มทอง พานพุ่มเงิน เปิดกรวยถวายพระพร และกราบบังคมทูลถวายพระพรชัยมงคล ด้วยสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ ที่ทรงมีต่อปวงชนชาวไทย จากนั้นคณะผู้ใหญ่ ผู้บริหาร คุณครู นักเรียน เจ้าหน้าที่ ร่วมกันร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี และเพลงสดุดีจอมราชา เมื่อวันศุกร์ที่ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2566 ณ ลานมาโกเน และโถงอาคารยอห์น บอสโก อนุสรณ์ 200 ปีชาตกาล