งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Tuesday
6 Junฝ่ายกิจการนักเรียน โรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมเลือกตั้งประธานและคณะกรรมการนักเรียน ปีการศึกษา 2566 เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนได้เรียนรู้กระบวนการประชาธิปไตย แนะนำตัวผู้สมัคร พร้อมทั้งมีการอภิปรายตอบข้อซักถามเกี่ยวกับนโยบายและวิสัยทัศน์ของผู้สมัครรับเลือกตั้งประธานและคณะกรรมการนักเรียน (DEBATE) ให้กับนักเรียนชั้น ม.4-6 เมื่อวันอังคารที่ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2566 ณ โถงอาคารยอห์น บอสโก อนุสรณ์ 200 ปีชาตกาล
โดยจะมีการเลือกตั้งประธานและคณะกรรมการนักเรียน ในวันศุกร์ที่ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2566 เวลา 12.40-13.30 น.