งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Thursday
29 Junคุณพ่อเกรียงศักดิ์ ชัยพรแก้ว อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก และมิสศิริวรรณ ภูริวัฒนธรรม งานวิเทศสัมพันธ์ ให้การต้อนรับ Mr.Matthew Rawes, International Business Manager, South Australian Government Schools ประเทศออสเตรเลีย ในโอกาสมาเยี่ยมชมโรงเรียนเซนต์ดอมินิก พร้อมให้คำแนะนำ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นทางด้านการเรียนการสอน ณ ห้องประชุมกันตาเต ดอมิโน
ทั้งนี้มีการพูดคุยถึงโครงการ Memorandum of Understanding (MOU) สำหรับการศึกษาต่อในประเทศออสเตรเลีย รวมถึงโครงการความร่วมมืออื่น ๆ ที่จะเกิดขึ้นในอนาคต ซึ่งโรงเรียนรัฐบาลเซาท์ออสเตรเลีย มีโรงเรียนรัฐบาลกว่า 140 แห่ง จากนั้นได้นำเดินชมอาคารยอห์น บอสโก อนุสรณ์ 200 ปีชาตกาล เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2566